7 नीती बदलता एक आध्यात्मिक मुलाला | मानसशास्त्र आज

एक पालक म्हणून…

मग विचार बदलता एक आध्यात्मिक मुलाला

आपण प्रोत्साहित आपल्या मुलाच्या अध्यात्म तेव्हा आपण…

1. टाळण्यासाठी overindulging आपल्या मुलांना करून देत नाही, खूप गोष्टी करत मुलांना ते करत पाहिजे, स्वत: आणि सेट करून वाजवी नियम आणि आवश्यक मुलांना कामे.

दरम्यान एक संबंध आहे बालपण overindulgence आणि अध्यात्म किंवा त्याचा अभाव आहे. प्रौढ कोण होते overindulged म्हणून मुले:

2. सूचना आपल्या मुलाच्या आध्यात्मिक प्रश्न आणि अनुभव.

प्रत्येकजण प्रश्न संबंधित अध्यात्म, अगदी आपल्या मुलांना. आपण दुर्लक्ष आपल्या मुलांचे प्रश्न ते गृहित धरू जाईल विषय बंद मर्यादा आहे किंवा नाही हे महत्वाचे आहे. काही प्रश्न आपल्या मुलाला असू शकते, कुस्ती.

3. आपल्या मुलाला प्रोत्साहन द्या आध्यात्मिक शोध आहे.

आध्यात्मिक विकास घेते प्रोत्साहन. घेणे प्रत्येक संधी समर्थन करण्यासाठी आपल्या मुलाच्या आध्यात्मिक शोध. म्हणून डॉ लिसा मिलर सूचित, “” विकास संधी विपुल दरम्यान काय मजली कॉल “औपचारिक ऑपरेशन” सुरुवातीला सुमारे वय 12 आणि काळापासून योग्य आणि सहज मिळणार्या मध्ये. हा एक टप्पा आहे, जे आपल्या मुलाला सुरु होते असे मला वाटते abstractly; “जर-तर” आणि “काय-तर” विचार.

4. प्रामाणिकपणे उत्तर आपल्या मुलाच्या प्रश्न आहे.

आपण फीड एक मुलाच्या मानसिक वाढ करून त्यांना परवानगी प्रश्न आहे. तुम्हाला माहीत नाही, यासाठी उत्तरे अनेक प्रश्न आपल्या मुलाला विचारतो. तथापि, एक तुटक “मला माहीत नाही,” किंवा “कोणीही माहीत आहे” पूर्णपणे बंद संभाषण. चर्चा या आव्हानात्मक प्रश्न आहे की आपल्या मुलाला आध्यात्मिक विकास.

5. बेस आपले प्रेम आणि शिस्त वर मूल्ये आहेत की सरळ रेषेत आध्यात्मिक मूल्ये बिनशर्त प्रेम.

सर्व पालक दोन्ही प्रेम आणि शिस्त त्यांच्या मुलांना. हे महत्वाचे आहे की आपण सुसंगत आहेत आणि या प्रक्रिया ट्यून आहेत आपल्या स्वत: च्या आध्यात्मिक मूल्ये. लक्षात ठेवा, “काय आपण स्ट्रोक तुम्हाला मिळेल काय आहे.”

6. करा आध्यात्मिक आश्वासक समुदाय उपलब्ध जेणेकरून मुलांना शोधू शकता, त्यांच्या स्वत: च्या ओळख आणि मान्य केले.

म्हणून आपल्या मुलाला begins to wrestle with आध्यात्मिक प्रश्न it is important for you to listen, उत्तर म्हणून प्रामाणिकपणे आपण हे करू शकता म्हणून. पुढील, it is helpful for you to find एक आश्वासक आध्यात्मिक समुदाय जेथे आपल्या मुलाला वाटते आपले स्वागत आहे.

7. प्रोत्साहित, मूल्य, आणि मॉडेल nonmaterialistic मूल्ये आणि आचरण.

आहे एक नकारात्मक संबंध जडवाद आणि अध्यात्म महत्वाचे आहे म्हणून पालक प्रोत्साहित करण्यासाठी आणि मॉडेल nonmaterialistic मूल्ये. हे एक आव्हान असेल, आमच्या overindulgent समाज. पालक बक्षीस अनेकदा त्यांच्या मुलांना गोष्टी (खेळणी, phones, iPads, इ.) जात चांगली आहे. उलट, पालक घेऊन गोष्टी तेव्हा एक मूल misbehaves. तर हे धोरण वापरले जाते, फार आकार मुले तो ठरते भौतिक मूल्ये की ऱ्हास एक मुलाच्या अध्यात्म.

नोंद: नीती 2-6 होते प्रेरणा लिसा मिलर च्या “सात avoidances” – सर्वात सामान्य मार्ग आम्ही बंद आमच्या मुलांच्या आध्यात्मिक विकास.

© 2019 David J. Bredehoft

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *