चांगले पालकांनी शैली सुधारते मुलाच्या भावना & शिक्षण – ZePsychologist

(By अँटोनियो Mulatu)

चांगली उदाहरणे parenting styles engender सकारात्मक भावना, which are associated with improved learning. प्रत्येक वेळी आम्ही जाणून घेण्यासाठी काहीतरी आहे एक भावना संबंधित
त्या शिकत आहे. चांगली उदाहरणे पालकांनी शैली तयार सकारात्मक भावना that are associated with improved learning.

त्यामुळे सुधारण्यासाठी, आपल्या मुलाच्या भावना आणि शिक्षण सुधारते खूप. या अर्थ प्राप्त होतो, पण कसे सकारात्मक भावना सुधारण्यासाठी शिक्षण आहे?

हे खरे आहे कारण प्रत्येक वेळी आपल्या मुलाला काहीतरी शकेल; एक भावना संबद्ध आहे की शिकत आहे. भावना आणि भावना नसलेला किंवा प्रभाव सर्व शिक्षण. त्यामुळे, सकारात्मक भावना जसे, आनंद करा, शिकणे सोपे आहे, आणि नकारात्मक भावना, जसे दु: ख, शिकत करा

अधिक कठीण आहे. चांगली उदाहरणे पालकांनी शैली कल engender सकारात्मक भावना की मदत शिकत आहे. आपण आधीच माहीत आहे की, कारण आपण, कदाचित, आठवणे किती कठीण होते हे जाणून घेण्यासाठी काहीतरी आहे, तेव्हा आपण तो द्वेष किंवा वाटले करून भयभीत झालेला, जसे, तो फक्त आधी एक प्रमुख चाचणी.

कंटाळवाणेपणा परिणाम, तेव्हा नकारात्मक भावना संबद्ध आहेत शिकत आहे. कंटाळवाणेपणा कदाचित एकच सर्वात महत्वाचे कारण सामान्य मुले अपयशी शाळेत. हे देखील, का parenting त्यामुळे महत्वाच्या शिक्षण. सकारात्मक उदाहरणे पालकांनी शैली तयार सकारात्मक भावना आणि भावना त्या सुधारण्यात मदत शिकत आणि कंटाळवाणेपणा टाळण्यासाठी.

मनात ठेवून संबंध चांगले उदाहरणे पालकांनी शैली आणि शिक्षण, आपल्या मुलाला प्रोत्साहित करून जाणून घ्या स्तुति करीत तो काय करतो, योग्य आणि स्तुति करीत तेव्हा त्याला तो प्रयत्न करतो. चिकाटी आहे सर्वात एक महत्त्वाचा घटक संबंधित यशस्वी शिकत आहे. चांगली उदाहरणे parenting styles प्रोत्साहित चिकाटी.

पालक, लक्षात कोण संबंध भावना आणि शिक्षण प्रदान, सकारात्मक संधी त्यांच्या मुलाला जाणून घेण्यासाठी येथे घर आहे. Make शिक्षण मजा करून, उदाहरणार्थ, करत दररोज क्रॉसवर्ड कोडी शब्दसंग्रह सुधारण्यासाठी आणि वाचन मनोरंजक कथा आहे. मग विसरू नका स्तुती आपल्या मुलाला वाढवण्यासाठी त्या सकारात्मक भावना सोय शिकत आहे. लक्षात ठेवा, यश शाळा अत्यंत निगडित शाब्दिक क्षमता म्हणून exemplified मध्ये शब्दसंग्रह आणि वाचन.
नोंदणी विचार आपल्या मुलाला मध्ये प्राथमिक किंवा माध्यमिक शाळेत महान शिकत विविध उपक्रम आणि संपन्नता कार्यक्रम वाढवण्यासाठी नाही, फक्त तिच्या प्रदर्शनासह विविध शिक्षण अनुभव आहे, पण आशा आहे ती शोधू शकते तिच्या आयुष्यात धन्यता मध्ये या एक उपक्रम. वाढ आपल्या मुलाच्या आशा, स्वप्ने, आणि कल्पनाशक्ती माध्यमातून वाचन बद्दल मनोरंजक किंवा रोमांचक pursuits आणि प्रसिद्ध लोक.

पालक, गरज द्वारे असणे आवश्यक आहे, व्यावहारिक. मुले, तथापि, आहेत नाही बांधलेली संशयाव, किंवा पाहिजे ते केले. त्यामुळे, भिऊ नकोस, प्रोत्साहित करण्यासाठी, आपल्या मुलाच्या आशा, स्वप्ने, सर्जनशीलता आणि कल्पकता आहे. या मन उपक्रम तयार सकारात्मक भावना आणि शिक्षण. अनेक लोक मिळविले आहे महान कोण जेव्हा तरुण होते, कायम फक्त त्यांच्या आशा आणि स्वप्ने. त्यामुळे, चांगली उदाहरणे parenting styles, नाही फक्त तयार सकारात्मक भावना की शिक्षण वाढविण्यासाठी, पण त्यांच्या मुलांना प्रोत्साहित आशा, स्वप्ने, सर्जनशीलता आणि कल्पकता आहे.

तयार शिक्षण व्याज दाखवून व्याज आपल्या मुलाला शिक्षण. त्याला विचारा प्रश्न त्याच्या शाळा दिवस. या सुधारू शकतो, त्याच्या भावना आणि शिक्षण. तेव्हा आपल्या मुलाला परत शाळेत जाऊ खात्री करण्यासाठी बाहेर शोधू त्या दिवशी काय झाले, त्याने कशी नाही, आणि तो कसे वाटते काय तो नाही. विशिष्ट असणे. काय स्वारस्य त्याला सर्वात गणित? काय ग्रेड नाही, तो मिळविण्यासाठी त्याच्या गृहपाठ गणित नेमणूक? होता तो आनंद की ग्रेड? Could तो आहे चांगले केले? नाही तर का नाही? त्याला सांगा तुम्हाला काय वाटते. विसरू नका, योग्य स्तुती करा. काय केले जाऊ शकते सुधारण्यासाठी त्याच्या शाळा अनुभव? त्यामुळे, चांगली उदाहरणे parenting styles प्रोत्साहित शिक्षण व्यक्त करून व्याज त्यांच्या मुलाच्या शिक्षण. पाहण्यासारखे आपल्या मुलाला आणि त्याला दाखवून आपण उत्सुक आहोत काय तो शिकत आहे. दुसर्या दृष्टीकोनातून, का करावी, तो बद्दल उत्साहित असल्याचे शिकत असल्यास, आपण नाही? लक्षात ठेवा, वेळ बहुतेक, आपल्या मुलाला घेते त्याच्या होऊ आपण!

चांगली उदाहरणे parenting styles की त्या आहेत, नाही फक्त व्याज व्यक्त त्यांच्या मुलाच्या शिक्षण, पण are genuinely interested in learning स्वत:.

पालक करण्यासाठी योगदान देऊ शकते, सकारात्मक भावना आणि शिकत करून आधार त्यांच्या मुलाला नियमित, सहकारी, पालक आणि शिक्षक संवाद. कधीच महत्त्व कमी लेखू
आपल्या मुलाच्या शिक्षक आहे. आपण प्रोत्साहित करू शकता, आपल्या मुलाच्या शाळेत शिकत करा एक सकारात्मक भावनिक अनुभव आहे. आपण हे करू शकता, तसेच, मदत मिळवा त्याला/तिला शिक्षक देतो की, ती अनुभव, शिक्षण सकारात्मक.

म्हणून, चांगली उदाहरणे पालकांनी शैली आहेत त्या की विमा उतरवणे त्यांच्या मुलाच्या शाळेत यश ठेवून संपर्कात त्यांच्या मुलाच्या शिक्षक आहे. पालकांनी याचा अर्थ नियमितपणे आपल्या मुलाला देखरेख पाहू की तो काय करत आहे तो नवं पुस्तक घेऊन येतो आहे करत जाऊ आणि फायदा आहे. एक पालक नाराज निरीक्षण करण्यासाठी त्याच्या किंवा तिच्या मुलाला आहे कोणतेही पालक सर्व.

एक समस्या उद्भवते, तेव्हा चांगली उदाहरणे parenting styles make the समस्या एक समस्या आहे आणि नाही आणि मूल. तर एक मूल मिळत आहे गरीब ग्रेड, तो समस्या नाही आहे. तो अजूनही एक चांगला मनसे आणि accepted by his parents. एक संभाव्य योजना विकसित आहे, निराकरण करण्यासाठी ग्रेड समस्या आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *